Một bệnh nhân xuất hiện tiếng thở rít, sưng mặt và hạ huyết … | MyMerci
100% người làm đã sai câu nàyThử ›
Illness Management

Một bệnh nhân xuất hiện tiếng thở rít, sưng mặt và hạ huyết áp sau khi dùng kháng sinh. Điều dưỡng nên chuẩn bị thuốc nào để dùng trước tiên?

Giải thích
Tiếng thở rít, sưng và hạ huyết áp chỉ ra sốc phản vệ. Epinephrine tiêm bắp là thuốc ưu tiên vì nó hỗ trợ trương lực đường thở, giãn phế quản và tuần hoàn. Thuốc kháng histamine và corticosteroid có thể là thuốc hỗ trợ nhưng không thay thế được epinephrine.
Câu tiếp theo cùng chủ đềA client with suspected urosepsis has a temperature of 39.1 C, blood pressure 86/48 mm Hg,…Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.