Một bệnh nhân đang dùng gentamicin báo cáo có tiếng ù tai và… | MyMerci
100% người làm đã sai câu nàyThử ›
Medication Administration

Một bệnh nhân đang dùng gentamicin báo cáo có tiếng ù tai và creatinine huyết thanh đã tăng. Điều dưỡng viên nên làm gì trước khi cho dùng liều tiếp theo?

Giải thích
Aminoglycoside có thể gây độc cho tai và thận. Ù tai và creatinine tăng là những dấu hiệu cảnh báo, vì vậy điều dưỡng viên nên tạm ngừng thuốc và thông báo cho bác sĩ trước khi dùng. Cho dùng thuốc hoặc thêm các thuốc độc cho thận có thể làm tổn thương nặng hơn.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.