Một bệnh nhân đang truyền tĩnh mạch heparin không phân đoạn … | MyMerci
100% người làm đã sai câu nàyThử ›
Blood/Blood Products

Một bệnh nhân đang truyền tĩnh mạch heparin không phân đoạn bị rỉ máu từ vị trí chọc tĩnh mạch và có aPTT trên ngưỡng điều trị. Điều dưỡng viên nên thực hiện hành động nào?

Giải thích
Chảy máu với aPTT tăng cao cho thấy tình trạng chống đông quá mức. Điều dưỡng viên nên tuân theo phác đồ heparin, ngừng hoặc điều chỉnh truyền dịch theo chỉ dẫn và thông báo cho bác sĩ. Tăng heparin, xoa bóp vị trí hoặc thêm aspirin làm tăng nguy cơ chảy máu.
Câu tiếp theo cùng chủ đềA 45-year-old patient stable on sertraline 100 mg daily was prescribed tramadol for acute …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.