Một bệnh nhân đang truyền morphine liên tục ngoài màng cứng … | MyMerci
100% người làm đã sai câu nàyThử ›
Postsurgical Complications

Một bệnh nhân đang truyền morphine liên tục ngoài màng cứng trở nên khó đánh thức. Nhịp thở là 8/min và độ bão hòa oxy là 88%. Hành động nào điều dưỡng nên thực hiện trước?

Giải thích
An thần rõ rệt, nhịp thở 8/min, và độ bão hòa oxy 88% chỉ ra suy hô hấp liên quan đến opioid. Ngừng nguồn opioid, hỗ trợ thông khí, kích hoạt trợ giúp khẩn cấp, và chuẩn bị điều trị đảo ngược theo phác đồ. Chờ đợi hoặc thêm an thần có thể khiến suy hô hấp tiến triển.
Câu tiếp theo cùng chủ đềA 24-year-old patient is brought to the ED with a generalized tonic-clonic seizure that ha…Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.