Một bệnh nhân đang truyền vancomycin IV bị đỏ bừng mặt và cổ… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Adverse Effects/Contraindications/Interactions

Một bệnh nhân đang truyền vancomycin IV bị đỏ bừng mặt và cổ và ngứa trong quá trình truyền. Điều dưỡng nên thực hiện hành động nào?

Giải thích
Đỏ bừng và ngứa trong khi truyền vancomycin có thể chỉ ra phản ứng liên quan đến truyền dịch. Điều dưỡng nên ngừng hoặc làm chậm quá trình truyền theo chính sách, đánh giá bệnh nhân và thông báo cho bác sĩ. Truyền nhanh có thể làm phản ứng tồi tệ hơn.
Câu tiếp theo cùng chủ đềA client is admitted to the emergency department after ingesting an unknown amount of acet…Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.