Một người bệnh đang dùng lithium cho biết có nôn mửa, run ta… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang dùng lithium cho biết có nôn mửa, run tay thô và lú lẫn mới xuất hiện. Điều dưỡng nên thực hiện hành động nào đầu tiên?

Giải thích
Nôn mửa, run thô và lú lẫn là những dấu hiệu đáng lo ngại về ngộ độc lithium. Điều dưỡng nên tạm ngừng lithium, đánh giá người bệnh và báo cho bác sĩ để xét nghiệm nồng độ lithium và có chỉ định điều trị. Hạn chế natri có thể làm tăng giữ lại lithium và làm nặng thêm nguy cơ ngộ độc.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.