Ngay sau khi dùng prochlorperazine, một người bệnh xuất hiện… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Ngay sau khi dùng prochlorperazine, một người bệnh xuất hiện vẹo cổ đau đớn, co thắt hàm và khó nói. Hành động nào điều dưỡng nên thực hiện đầu tiên?

Giải thích
Co thắt cổ và hàm đau đớn sau khi dùng thuốc chẹn dopamine chỉ ra phản ứng loạn trương lực cấp tính, có thể đe dọa đường thở nếu cơ thanh quản bị ảnh hưởng. Điều dưỡng nên bảo vệ đường thở, ngừng tiếp xúc thêm theo hướng dẫn, thông báo cho bác sĩ kê đơn và dùng thuốc điều trị đường tiêm theo chỉ định như benztropine hoặc diphenhydramine. Đi bộ, cách ly hoặc cố định không điều trị phản ứng và có thể trì hoãn chăm sóc cấp cứu.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.