Một người bệnh đang được phun khí dung albuterol thường xuyê… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang được phun khí dung albuterol thường xuyên vì cơn hen cấp tính nặng xuất hiện run rõ rệt và hồi hộp đánh trống ngực. Nhịp tim là 142 lần/phút và kali là 2,8 mEq/L. Điều dưỡng nên thực hiện hành động nào?

Giải thích
Tiếp xúc với chất chủ vận beta-2 liều cao hoặc quá mức có thể gây nhịp tim nhanh rõ rệt, run, loạn nhịp tim và hạ kali máu do chuyển dịch kali vào trong tế bào. Điều dưỡng nên thông báo cho bác sĩ điều trị kịp thời, tiếp tục theo dõi tim và hô hấp, và dự đoán đánh giá lại mức độ tiếp xúc với albuterol, điện giải và điều trị kali theo chỉ định. Thêm albuterol, thay thế bằng đường uống, dùng thuốc an thần hoặc trì hoãn đánh giá có thể làm nặng thêm hoặc che giấu độc tính.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.