Một người bệnh đang dùng galantamine được đưa đến khoa cấp c… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang dùng galantamine được đưa đến khoa cấp cứu với tình trạng tiết nhiều nước bọt, nôn mửa, tiêu chảy, yếu cơ, nhịp tim 42 lần/phút và thở nông. Điều dưỡng nên dự đoán hành động nào?

Giải thích
Tiết nhiều nước bọt, nôn mửa, tiêu chảy, nhịp tim chậm, yếu cơ và suy hô hấp trong khi điều trị bằng galantamine cho thấy ngộ độc cholinergic. Điều dưỡng nên ngừng galantamine, hỗ trợ đường thở và thông khí, thông báo cho đội điều trị cấp cứu hoặc trung tâm chống độc, và chuẩn bị thuốc kháng cholinergic bậc ba như atropine theo chỉ định. Dùng thêm galantamine có thể làm nặng thêm tình trạng, trong khi naloxone không đảo ngược được tình trạng thừa cholinergic và uống nước không an toàn khi có suy hô hấp.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.