Một người bệnh đang dùng acid valproic gọi đến phòng khám bá… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang dùng acid valproic gọi đến phòng khám báo cáo các triệu chứng mới. Triệu chứng nào cần được đánh giá lâm sàng ngay lập tức?

Giải thích
Đau bụng dai dẳng, nôn và chán ăn có thể báo hiệu viêm tụy liên quan đến valproat, trong khi chán ăn, nôn, yếu hoặc vàng da có thể chỉ ra nhiễm độc gan. Cả hai biến chứng đều có thể đe dọa tính mạng và cần được đánh giá ngay lập tức. Rối loạn tiêu hóa nhẹ thoáng qua, buồn ngủ thoáng qua liên quan đến liều và tóc mỏng dần cần theo dõi định kỳ nhưng không mang mối lo ngại cấp tính về viêm tụy hoặc suy gan.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.