Một người bệnh đang dùng phenytoin xuất hiện các triệu chứng… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang dùng phenytoin xuất hiện các triệu chứng thần kinh mới. Nhóm triệu chứng nào phù hợp nhất với ngộ độc phenytoin?

Giải thích
Ngộ độc thần kinh do phenytoin liên quan đến liều có thể gây rung giật nhãn cầu, thất điều, nói ngọng, giảm phối hợp, ngủ gà và lú lẫn. Các nhóm triệu chứng khác phù hợp hơn với ngộ độc opioid, phản ứng tiêu hóa hoặc ngộ độc salicylate. Điều dưỡng nên tạm ngừng các liều tiếp theo nếu được chỉ định bởi các thông số thuốc, bảo vệ người bệnh khỏi ngã và thông báo kịp thời cho bác sĩ kê đơn để đánh giá lâm sàng và nồng độ trong huyết thanh.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.