Một người bệnh đang trong tháng thứ hai điều trị bằng clozap… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang trong tháng thứ hai điều trị bằng clozapine báo cáo nhiệt độ 38,3°C (100,9°F) và đau họng. Điều dưỡng nên thực hiện hành động nào?

Giải thích
Clozapine có thể gây giảm bạch cầu trung tính nghiêm trọng, và sốt kèm đau họng cần được đánh giá kịp thời để phát hiện nhiễm trùng và xét nghiệm số lượng bạch cầu trung tính tuyệt đối. FDA đã gỡ bỏ Clozapine REMS có hiệu lực từ ngày 13 tháng 6 năm 2025, nhưng nguy cơ giảm bạch cầu trung tính vẫn còn và việc theo dõi ANC vẫn tiếp tục theo thông tin kê đơn. Điều dưỡng không nên trấn an người bệnh, trì hoãn đánh giá hoặc khuyến nghị tự điều trị trong khi tiếp tục clozapine mà không có sự xem xét của người kê đơn.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.