Liều venlafaxine của người bệnh đã được tăng vào tuần trước.… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Liều venlafaxine của người bệnh đã được tăng vào tuần trước. Huyết áp đo lặp lại hiện là 168/96 và 170/98 mm Hg, so với mức nền bình thường. Điều dưỡng nên thực hiện hành động nào?

Giải thích
Venlafaxine có thể gây tăng huyết áp tâm thu và tâm trương liên quan đến liều. Tăng huyết áp kéo dài cần được bác sĩ đánh giá và có thể cần giảm liều hoặc ngừng thuốc theo kế hoạch có giám sát. Huyết áp nên được đánh giá trước khi điều trị và thường xuyên trong quá trình điều trị. Ngừng thuốc đột ngột có thể gây triệu chứng cai, và thuốc thông mũi có thể làm tăng thêm huyết áp.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.