Một người bệnh 72 tuổi đang dùng prednisone và levofloxacin … | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh 72 tuổi đang dùng prednisone và levofloxacin báo cáo có tiếng 'bốp' đột ngột ở phía sau mắt cá chân và không thể chịu được trọng lượng. Điều dưỡng nên thực hiện hành động nào?

Giải thích
Tiếng 'bốp' đột ngột sau đó không thể chịu được trọng lượng gợi ý đứt gân Achilles. Fluoroquinolon làm tăng nguy cơ viêm gân và đứt gân, với nguy cơ cao hơn ở người lớn trên 60 tuổi và người bệnh đang dùng corticosteroid. Nên ngừng levofloxacin, cho gân nghỉ ngơi và tránh chịu trọng lượng, và tiến hành đánh giá lâm sàng khẩn cấp. Chườm nóng, xoa bóp, tập thể dục hoặc tiếp tục dùng thuốc có thể làm tổn thương nặng thêm.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.