Một trẻ đang truyền tĩnh mạch ampicillin xuất hiện mày đay t… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một trẻ đang truyền tĩnh mạch ampicillin xuất hiện mày đay toàn thân, sưng mặt, thở khò khè và hạ huyết áp. Hành động nào điều dưỡng nên thực hiện đầu tiên?

Giải thích
Mày đay, sưng mặt, thở khò khè và hạ huyết áp sau khi tiếp xúc với thuốc là dấu hiệu của sốc phản vệ. Điều dưỡng nên ngừng tác nhân nghi ngờ, gọi hỗ trợ cấp cứu và tiêm bắp epinephrine kịp thời vào mặt trước bên đùi đồng thời hỗ trợ đường thở, hô hấp và tuần hoàn. Thuốc kháng histamin và corticosteroid là các thuốc hỗ trợ và không thay thế được epinephrine. Tiếp tục hoặc làm chậm kháng sinh sẽ trì hoãn điều trị cứu sống.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.