Một điều dưỡng hướng dẫn người nhà cách xử trí khi nghi ngờ … | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một điều dưỡng hướng dẫn người nhà cách xử trí khi nghi ngờ quá liều opioid bằng thuốc xịt mũi naloxone. Câu nói nào cho thấy sự hiểu biết đúng?

Giải thích
Nghi ngờ quá liều opioid cần hành động ngay lập tức: gọi dịch vụ cấp cứu, xịt một liều naloxone vào mũi, hỗ trợ hô hấp hoặc bắt đầu CPR theo huấn luyện, và cho thêm một liều với thiết bị mới sau 2 đến 3 phút nếu người bệnh không đáp ứng hoặc suy hô hấp tái diễn. Ở lại với người bệnh cho đến khi trợ giúp cấp cứu đến vì tác dụng của naloxone có thể hết trước opioid. Naloxone đảo ngược tác dụng cấp tính của opioid; thuốc không điều trị cơn thèm hoặc làm cho việc tiếp tục sử dụng opioid an toàn.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.