Điều dưỡng đang hướng dẫn một người bệnh bị tăng huyết áp và… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Điều dưỡng đang hướng dẫn một người bệnh bị tăng huyết áp và bệnh trào ngược dạ dày thực quản sẽ dùng ibuprofen để giảm đau vai. Câu nói nào cho thấy người bệnh hiểu đúng?

Giải thích
Ibuprofen có thể gây chảy máu đường tiêu hóa, tăng huyết áp và giảm tưới máu thận. Uống cùng thức ăn có thể giảm kích ứng dạ dày, và người bệnh nên tránh dùng aspirin hoặc rượu khi chưa được phép và báo cáo nếu có chảy máu, phù hoặc giảm lượng nước tiểu. Thêm aspirin làm tăng nguy cơ chảy máu. Uống ibuprofen khi bụng đói làm tăng kích ứng. Kết hợp NSAID với prednisone càng làm tăng nguy cơ tổn thương và chảy máu đường tiêu hóa.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.