Một người bệnh mắc bệnh động mạch vành gần đây đã được tăng … | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh mắc bệnh động mạch vành gần đây đã được tăng liều levothyroxine. Hiện tại người bệnh bị sụt cân, nồng độ TSH bị ức chế và rung nhĩ với đáp ứng thất nhanh. Hành động nào điều dưỡng nên thực hiện đầu tiên?

Giải thích
Nồng độ TSH bị ức chế, sụt cân và rung nhĩ nhanh sau khi tăng liều cho thấy tình trạng thay thế quá mức levothyroxine. Ở người bệnh mắc bệnh động mạch vành, điều dưỡng nên tạm ngưng liều tiếp theo, theo dõi nhịp tim, thông báo cho bác sĩ và đánh giá đau ngực hoặc thiếu máu cục bộ. Tiếp tục hoặc tăng levothyroxine có thể làm nặng thêm rối loạn nhịp. Atropine làm tăng nhịp tim và không phù hợp với rung nhĩ có đáp ứng thất nhanh.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.