Một người bệnh đang dùng metformin bị tổn thương thận cấp, k… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang dùng metformin bị tổn thương thận cấp, khó chịu ở bụng, yếu sức, thở nhanh, pH 7,12 và nồng độ lactate 12 mmol/L. Hành động nào điều dưỡng nên dự đoán?

Giải thích
Người bệnh bị nhiễm toan lactic nặng liên quan đến metformin trong bối cảnh tổn thương thận cấp. Metformin được ngừng ngay lập tức, các biện pháp hỗ trợ cấp cứu được thực hiện tại bệnh viện, và thẩm phân máu kịp thời được khuyến cáo để điều chỉnh tình trạng toan và loại bỏ metformin tích tụ. Tiếp tục dùng thuốc, trì hoãn thông báo, hạn chế hồi sức, hoặc sắp xếp chăm sóc ngoại trú là không an toàn.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.