Một người bệnh đang dùng warfarin bị xuất huyết tiêu hóa, hạ… | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang dùng warfarin bị xuất huyết tiêu hóa, hạ huyết áp và có INR 6,2. Điều dưỡng nên chuẩn bị thực hiện can thiệp nào?

Giải thích
Tình trạng huyết động không ổn định kèm xuất huyết tiêu hóa là xuất huyết nặng. Cần ngừng warfarin, bắt đầu hồi sức khẩn cấp và, khi có chỉ định, đảo ngược nhanh tác dụng chống đông bằng phức hợp cô đặc prothrombin 4 yếu tố cùng vitamin K đường tĩnh mạch. Chỉ dùng vitamin K sẽ có tác dụng quá chậm trong xuất huyết nặng; aspirin không đảo ngược warfarin và theo dõi ngoại trú là không an toàn.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.