Một người bệnh đang dùng lisinopril đột ngột bị sưng môi và … | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh đang dùng lisinopril đột ngột bị sưng môi và lưỡi kèm khàn giọng và khó nuốt. Điều dưỡng nên thực hiện hành động nào?

Giải thích
Lisinopril có thể gây phù mạch liên quan đến môi, lưỡi, thanh môn hoặc thanh quản bất cứ lúc nào trong quá trình điều trị. Khàn giọng và khó nuốt cho thấy khả năng tắc nghẽn đường thở. Lisinopril được ngừng ngay lập tức, kích hoạt chăm sóc khẩn cấp, hỗ trợ oxy hóa, và chuẩn bị dụng cụ cùng nhân lực để xử trí đường thở dứt khoát. Dùng thuốc đường uống và theo dõi trì hoãn là không đủ.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.