Một người bệnh lớn tuổi đang dùng digoxin báo cáo buồn nôn, … | MyMerci
Còn nhiều câu như thế nàyThử ›
Medication Administration

Một người bệnh lớn tuổi đang dùng digoxin báo cáo buồn nôn, chán ăn và nhìn thấy quầng sáng vàng-xanh. Mạch mỏm tim là 52 lần/phút. Điều dưỡng nên thực hiện hành động nào?

Giải thích
Buồn nôn, chán ăn, rối loạn thị giác và nhịp tim chậm phù hợp với ngộ độc digoxin. Điều dưỡng nên tạm ngưng liều, thông báo cho bác sĩ và dự đoán sẽ đánh giá nồng độ digoxin, điện giải và chức năng thận. Suy giảm chức năng thận và bất thường điện giải có thể làm tăng nguy cơ ngộ độc. Cho dùng liều hoặc tự ý bổ sung kali là không an toàn, và các triệu chứng thị giác không nên bị bỏ qua như một tác dụng dự kiến của lão hóa.
Câu tiếp theo cùng chủ đềBefore giving a scheduled dose of digoxin, the nurse obtains an apical pulse of 54/min in …Câu hỏi này thuộc bộ đề[전통+신유형] NCLEX LEVEL UP 패키지KRW 79,000
Xem toàn bộ câu hỏi Không cần đăng nhập

Chinh phục NCLEX-RN cùng MyMerci

Hàng nghìn câu hỏi kiểu NCLEX kèm giải thích chi tiết — bằng ngôn ngữ của bạn. Theo dõi tiến độ và học thông minh hơn.

Bắt đầu miễn phí
Đọc bằng ngôn ngữ khác: English한국어日本語繁體中文Tiếng Việt

Chỉ dùng để tham khảo học tập. Luôn tuân theo hướng dẫn lâm sàng hiện hành và quy định của cơ sở bạn.